BREAKING NEWS

VIJANA WATAKIWA KUGEUKIA KILIMO ILI KUJIKWAMUA DHIDI YA UMASIKI







Na Mwandishi Wetu.
Makamu wa pili wa Rais wa ZanZibar Balozi Seif Ali Iddi amewataka vijana kote nchini kuachana na kasumba ya kusubiri serikali iwaajili na kauamua kugeukia kilimo kwakua ni moja kati ya biashara zinazolipa kwa sasa duiani.

Balozi Seif Ali Iddi alisema hayo wakati akiyafunga Maonyesho ya Kilimo katika kuadhimisha Siku ya Chakula Duniani yaliyofanyika katika Kijiji cha Chamanangwe Wilaya ya Wete Kisiwani Pemba ambapo Makundi ya Wananchi kutoka maeneo mbali mbali ya Pemba walipata fursa ya kuyatembelea na kujifunza mbinu tofauti za Kilimo.

Aliseama wakati umefika  kwa vijana kutambuawa kuwa kilimo ni biashara kubwa duniani kwa sasa kama biashara nyingine na kama vijana watageukia katika biashara hiyo basi wataondokana umasikini.


Aidha alisema amefurahishwa sana na muitikio wa wananchi wengi walio jitokeza katika maonyesho hayo.
“ Nimefarajika Kuona Wananchi na Wakulima wa Mikoa Miwili ya Pemba jinsi walivyojitokeza kutembelea Maonyesho haya yaliyofanyia kwa mara ya kwanza kisiwani Pemba.”

Katika hatua nyingine Balozi Seif Ali Iddi aliutaka uongozi wa wizara ya Kilimo,Maliasili,Mifugo  na Uvuvi kuchukua jitiahada za makusudi katika kuhakikisha wanapandikiza elimu hiyo kwa kwa vijana ili kuwawezesha vijana kote inchini waweze kutokana na kasumba ya kupenda kuajiliwa na serikialai ambayo haina ofisi za kutosha kumwajili kila mtu.


Hata hivyo makamu wa pili wa Rais alisema serikali inatambua  kuwa wakulima na wafugaji wengi nchini wanakabiliwa na kipato kidogo kinacho hitaji kupewa msukumo hivyo akaziomba sekta binafsi nchini pamoja na zile za kimataifa kutoa mokopo nafuu kwa wakulima na wafugaji wadogo wa dogo ili kuongeza uzalishaji nchini

picha zote kwa msaada wa Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais Zanzibar.

No comments