BREAKING NEWS

WAZIRI MKUU AAGIZA ALIYEKUWA MHASIBU MBOGWE ASIMAMISHWE KAZI *NI KUTOKANA NA TUHUMA ZA KUHUSIKA NA UBADHILIFU WA SH. MILIONI 19 ZA CHF *APIGA MARUFUKU WANAFUNZI KUSHIRIKI NGOMA YA ASILI YA CHAGULAGA.


WAZIRI  Mkuu,  Kassim Majaliwa akikagua ukarabati wa Kituo cha Afya cha ushirombo wilayani Bukombe, jana Novemba 29, 2018. (Picha zote na Ofisi ya Waziri Mkuu)


Na Mwandishi Wetu, Geita

WAZIRI Mkuu, Kassim Majaliwa, amemuagiza Mkuu wa Mkoa wa Geita, Mhandisi Robert Gabriel, amsimamishe kazi aliyekuwa Mhasibu wa Halmashauri ya Mbogwe, Adam Nyoni, kwa tuhuma za ubadhilifu wa sh. milioni 19.4 za Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF).

Kadhalika, Waziri Mkuu ameagiza Mhasibu huyo ambaye awali alikuwa wa Halmashauri ya wilaya ya Mbogwe na sasa kuhamishiwa Halmashauri ya wilaya ya Nyag’hwale, arudishwe Mbogwe na asimamishwe kazi huku shauri lake likifikishwa katika vyombo vya sheria.

Waziri Mkuu alitoa agizo hilo jana jioni, Novemba 29, 2018, alipozungumza na wananchi kwenye mkutano wa hadhara uliofanyika katika uwanja wa shule ya Msingi Masumbwe wilayani Mbogwe, akiwa katika ziara yake ya kikazi mkoani Geita.

Majaliwa, aliwataka watumishi wote wa umma wawajibike katika kufanya kazi kwa bidii na kwamba Serikali ya Awamu ya Tano haitowavumilia wale wote  ambao ni wezi, wabadhilifu, wavivu  na haitosita kuwachukulia hatua.

“Serikali hii haitamuhamisha wala kumuundia tume mtumishi atakayetafuna fedha za umma, ukiharibu tunamalizana hapo hapo. Naagiza mtumishi huyo aliyehamishiwa Nyang’hwale arudishwe hapa kwa kuwa kabla ya kuhamishwa kulikuwa na upotevu wa sh. milioni 19.4,” alisema.

Alisema watumishi wa umma wanapaswa wawatumikie wananchi bila ya ubaguzi wowote pamoja na kuacha kufanya kazi kwa mazoea. “Lazima mtambue kwamba msimamo wa Serikali ni kuwahudumia wananchi bila ya ubaguzi wa kidini, kiitikadi na kipato.”

Katika hatua nyingine, Waziri Mkuu alimuagiza Mkuu wa wilaya ya Mbogwe, Martha Mkupasi, kwenda katika ngoma za usiku za chagulaga na kuwachukulia hatua wanaume wote wanaowachagua wanafunzi wa kike kwa kuwa wanawaharibia maisha.


  MGENI Simon akiwa mwenye furaha baada  ya kujifungua katika mazigira safi na salama ya  Hospitali ya wilaya ya Geita ya Nzera, iliyokaguliwa na kuzinduliwa na Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa, jana Novemba 29.

Alisema lazima wananchi washirikiane na Serikali katika kuwalinda wanafunzi wa kike ili wasipate ujauzito na kukatisha masomo yao kwa sababu kitendo cha kupata ujauzito kinawafanya wakatishe masomo yao jambo ambalo linakwamisha kufikia lengo lao kielimu.

Pia, Waziri Mkuu alipiga marufuku kwa wanafunzi hao wa kike kuhudhuria kwenye ngoma hiyo ya usiku na badala yake watumie muda mwingi kujishughulisha na masuala ya masomo ili waweze kutimiza ndoto zao. “Wanafunzi wa kike msikubali kushawishika."

Waziri Mkuu alitumia fursa hiyo kuwahamasisha wananchi wa wilayani Mbogwe kuhakikisha watoto wenye umri wa kuanzia miaka minne kuwapeleka shule ili waanze darasa la awali na kwamba hawatakiwi kutoa mchango kwa kuwa elimu ya msingi inatolewa bure nchini.

Hata hivyo, Waziri Mkuu aliipongeza Halmashauri ya wilaya ya Mbogwekwa kutekeleza kwa vitendo agizo la Serikali la kujenga Zahanati katika kila kijiji kwa kuwa wilaya hiyo inaendelea na shughuli za ujenzi wa Zahanati katika vijiji 82 kati ya vijiji 86.

No comments