Breaking News

DC KATAMBI APIGA MARUFUKU MIFUGO KUINGIA UWANJA WA NDEGE.


Na EZEKIEL NASHON, DODOMA.

MKUU wa  Wilaya ya Dodoma Patrobas Katambi  amepiga marufuku kwa wananchi kuingiza mifugo, kupita au kufanya shughuri zozote ndani ya uwanja wa ndege kwani ni kosa kisheria.

Ametoa katazo hilo jijini Hapa wakati wa ziara akiwa  ameambatana na kamati ya ulinzi na usalama ya Wilaya kutembelea uwanja huo na kuona utendaji kazi ndani ya uwanja wa ndege uliopo mtaa wa Makole Jijini hapa amesema ni marufuku kwa mwananchi yeyote kuingia na kufanya shughuri ndani ya uwanja wa ndege kwamba ni kosa kisheria.

Na kuagiza Wizara ya mifugo kwa kushirikiana na halmashauri ya jiji kuondoa mifugo yote inayozagaa ovyo mjini hasa mbwa, na kwamba ndio inayosababisha kuingia ndani ya uwanja wa ndege kwamba ni hatari kwa wasafiri wanaotumia uwanja huo na kuagiza kila mwananchi kuhakikisha haruhusu mifugo yake kuzagaa mjini.

“Nimetembele uwanja huu mifugo  inazagaa ovyo kama unavyoona hapo tumeona mbwa wako ndani ya uzio hii ni hatari kwa wasafiri na ndege inapopaa na kutua, niagize sasa wizara ya mifugo kuhakikisha mnaondoa mifugo yote inayozagaa mjini na wananchi wahakikishe wanawadhibiti wanyama wao wasitembee ovyo” amesema Katambi.

Aidha amepiga marufuku kwa wananchi kuchoma moto jirani na uwanja huo, akibaini baadhi  ya maeneo kuchomwa moto ndani ya uwanja atawawajibisha wale wote ambao wanaishi  jirani na eneo ambalo moto huo umetokea, amepiga marufuku kwa waliokuwa wakihujumu miondombinu ya uwanja hasa kwa watengeneza heng’a za nguo kwa kukata senyenge za uzio wa uwanja.

Pia amebaini kuwapo kwa maji ndani ya uzio wa uwanja ambapo  watumishi wa uwanja walikuwa wakizani ni chanzo cha maji kumbe ni  kuvuja kwa mfumo wa maji ambopo yamevuja kwa mda wa miaka  mitatu bila kujulikana.

Na kuagiza mamlaka  ya  maji Wilaya ya Dodoma Mjini kuhakikisha wanafanya ukarabati wa miondombinu maeneo hayo ili kuondoa kasoro hiyo, amesema serikali  imekuwa ikipoteza mapato mengi kwa upotevu huo  wa  maji.

Meneja wa ufundi wa DUWASA, Kashirima Mayunga amesema ni mda mrefu sasa wamekuwa wakibaini upotevu wa  maji bila kujua ni wapi maji  hayo yanapotelea na kuahidi hufanyamarekebisho haraka kuondoa kasoro  hizo iili kudhibiti uptevu wa maji.

“Tumekuwa tukipoteza maji na tunaona hasara na upotevu wa uniti  za maji bila kujua ni  wapi  maji hayo yanapotelea tunashukuru kwa kujua  mahali maji kwa kiasi kikubwa yanapotelea na tunaahidi kutatua changamoto hii  haraka sana”  amesema  Mayunga.

Nae Subiri Kabuka kutoka uwanja wa ndege amesema kwa mda mrefu wamekuwa wakidhani kuwa ni chanzo  cha maji kumbe ni kuvuja kwa mfumo wa maji katika eneo hilo  na yamekuwa yakileta usumbufukwa  kutaka kuingia katika njia ya ndege na tumekuwa tukiyazuia.

No comments